12aptththanhmien
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Tặng cac bạn nữ 12a nhân ngày 8.3

4 posters

Go down

Tặng cac bạn nữ 12a nhân ngày 8.3 Empty Re: Tặng cac bạn nữ 12a nhân ngày 8.3

Bài gửi by haily Mon Apr 08, 2013 11:30 am

Văn như thế sao gọi là tầm tầm được nhỉ, phải là tầm cao mới đúng đấy Nhâm ạ. Và cả HaLuong nữa, phải công nhận các bạn Nam lớp mình đều là những người có tâm hồn đầy ắp thơ, văn. Thật ngạc nhiên và vô cùng thú vị đấy!
haily
haily

https://www.facebook.com/home.php#!/ly.vuhai.79?fref=ts

Tặng cac bạn nữ 12a nhân ngày 8.3 Empty Gửi Hải Lý và đ/c CCB HaLuong

Bài gửi by nham12a Sat Mar 30, 2013 10:36 am

Xin chào các bạn!
Cảm ơn Hải Lý và đ/c Cựu chiến binh HaLuong!
Cũng vì miếng cơm, manh áo mà vừa rồi mình phải lặn hơi sâu, lại vì vốn văn vẻ cũng ở mức tầm tầm nên lặn mà không dám ngóc đầu lên...mong các bạn và đ/c CCB thông cảm. Nay được bạn động viên, mình sẽ cố gắng vào dd thường xuyên hơn.
Cảm xúc của những ngày tháng 3 đã đến và cũng sắp qua đi vốn như quy luật tự nhiên với rất nhiều bài viết thật hay, thật vui và ý nghĩa. Mốc 25 năm mà các bạn đề cập cũng chẳng còn bao lâu nữa, hy vọng mỗi ngày, mỗi thành viên sẽ tham gia thường xuyên hơn và được thưởng thức nhiều hơn những thông tin bổ ích mà các bạn mang lại.
Mong dd luôn là nơi để toàn thể các bạn 12a cùng nhau chia sẻ, cung cấp cho nhau những thú vị của cuộc sống.
Chúc các bạn những ngày tháng 4 và những ngày sắp tới thật vui vẻ, hạnh phúc!

nham12a

Tặng cac bạn nữ 12a nhân ngày 8.3 Empty gửi ông Trung tá-bạn tôi

Bài gửi by haluong Fri Mar 29, 2013 8:04 pm

nham12a đã viết:Chào các bạn 12a!
Chào Nhà thơ trẻ HaLuong!
Lâu ngày không truy cập vào dd mình mới thấy các bạn 12a có nhiều tài thật, viết văn và làm thơ cũng giỏi. Mong các bạn tiếp tục thể hiện tài năng của mình để mọi người cùng thưởng thức nhé.
HaLuong ơi! Bạn xứng đáng là thành viên của CLB thơ và văn của lớp đấy. Văn bạn, thơ bạn cũng được xếp vào Top nhà văn, nhà thơ trẻ nữa phải không.
Chúc các bạn 12a luôn có nhiều sức khỏe, thành đạt và hạnh phúc.
Chúc dd sẽ có nhiều nhà thơ, nhà văn trẻ hơn nữa để kỷ niệm 25 năm chúng ta có thể tổng hợp và xuất bản được thì ý nghĩa biết mấy.
Cách đây 24 năm rồi,khi còn là người lính cánh tân binh bọn mình đã được 1 ông chính trị viên tặng cho bài thơ:
Bao chiều thứ 7 đã trôi qua
Họ đón người tình từ fương xa
Nếu em là người yêu của lính
Xin đừng buồn khi thấy họ tặng hoa!
Nhưng ngày ấy,bài thơ này hoàn toàn vô nghĩa với mình vì đã có người yêu đâu mà tặng mà an ủi.13 năm sau ngày ấy,mình đem bài thơ này áp dụng vào cuộc sống.Trời ơi,thật tuyệt,vô cùng hiệu quả!Còn bây giờ tình yêu thời hiện đại,bài thơ này liệu còn fát huy được tác dụng chăng?Nhưng fải thừa nhận là cậu khôn thật,ở tuổi "ngoại tứ tuần" rồi mà vẫn còn biết cách(hoặc chí ít thì cũng là cơ hội) đẩy tình yêu của mình lên đến "đỉnh điểm"."ở 2 đầu nỗi nhớ,yêu và thương sâu hơn.Ở hai dầu nỗi nhớ,nghĩa tình đằm thắm hơn......." Như vậy chuyện tình U40 của vợ chồng bạn chẳng fải đang ở đỉnh điểm của "nhớ" và "thương" sao!Và nếu con người có kiếp sau thì sau 60 năm nữa,mình sẽ nguyện là người lính fục vụ quân đội lâu dài, để mình sẽ "hâm nóng" tình yêu của mình ở tuổi 60! à không, fải "sôi sùng sục" cơ.Chúc các bạn ngày mai-Ngày thứ 7 như ý!
haluong
haluong

Bài gửi by haily Thu Mar 28, 2013 12:40 pm

Nham12a:"Chào các bạn 12a!
Lâu ngày không truy cập vào dd mình mới thấy các bạn 12a có nhiều tài thật, viết văn và làm thơ cũng giỏi. Mong các bạn tiếp tục thể hiện tài năng của mình để mọi người cùng thưởng thức nhé.
HaLuong ơi! Bạn xứng đáng là thành viên của CLB thơ và văn của lớp đấy. Văn bạn, thơ bạn cũng được xếp vào Top nhà văn, nhà thơ trẻ nữa phải không.
Chúc dd sẽ có nhiều nhà thơ, nhà văn trẻ hơn nữa để kỷ niệm 25 năm chúng ta có thể tổng hợp và xuất bản được thì ý nghĩa biết mấy."

xxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxxx

Chào đồng chí Bạn Thân! Lâu lắm rồi mới thấy Cậu tái xuất hiện đấy nhỉ? (Cậu lặn còn sâu hơn cả bác Duy nữa đấy...............hihihi)
Hy vọng mục Sưu tầm thơ sẽ sớm nhận được bài viết của Cậu!
haily
haily

Bài gửi by haily Mon Mar 18, 2013 11:27 am

Lượng ơi, chúng tớ rất thích đọc thơ của Cậu, Cậu cho mọi người đọc thơ nữa đi!!!
haily
haily

Bài gửi by haily Fri Mar 15, 2013 11:38 am

Chào Lưu Mai, cây Văn của lớp!
Phải công nhận rằng: những người giỏi văn luôn biết cách làm người khác xúc động. Cậu đã khiến cho Tớ..............!!!!!
Mùa đông vừa qua, ở ngoài đó Cậu có lạnh không?
haily
haily

Bài gửi by Luu Mai Mon Mar 11, 2013 8:04 am

Các bạn!
Các bạn đã giúp cho mình thấy ấm lòng trong những ngày Tháng Ba. Mình đã đọc thấy ở đâu đó những dòng dưới đây, xin chia sẻ cùng các bạn:
"Ấm áp không phải khi bạn đóng cửa và chui vào chăn, mà khi bạn mở toang cửa sổ, nhìn ra bên ngoài. Chắc chắn sẽ có điều thú vị sưởi ấm lòng bạn.
Ấm áp không phải khi ngồi bên đống lửa, mà là bên cạnh người bạn thương yêu.
Ấm áp không phải khi bạn mặc một lúc hai, ba áo, mà là khi bạn đứng trước gió lạnh, từ phía sau đến có ai đó khoác lên bạn một tấm áo.
Ấm áp không phải khi bạn đội chiếc mũ len, mà là khi đầu bạn dựa vào một bờ vai tin cậy.
Ấm áp không phải khi bạn dùng hay tay xuýt xoa, mà là khi tay ai kia khẽ nắm lấy bàn tay bạn.
Ấm áp không phải khi bạn nói “ấm quá”, mà là khi có người thì thầm với bạn: “Có lạnh không?”.
Ấm áp chưa hẳn là khi bạn ôm ai đó thật chặt, mà là khi ai đó khoác vai bạn thật khẽ (Tâm sự của bạn HALUONG chăng?!).…
Và ấm áp là khi mùa thu qua, cái lạnh ùa về… Có một ai đó khẽ thì thầm vào tai bạn: “Chúc ấy một mùa đông ấm áp!”

Luu Mai

Bài gửi by nham12a Sat Mar 09, 2013 10:30 am

Chào các bạn 12a!
Chúc dd sẽ có nhiều nhà thơ, nhà văn trẻ hơn nữa để kỷ niệm 25 năm chúng ta có thể tổng hợp và xuất bản được thì ý nghĩa biết mấy.

nham12a

Tặng cac bạn nữ 12a nhân ngày 8.3 Empty Tặng cac bạn nữ 12a nhân ngày 8.3

Bài gửi by haluong Fri Mar 08, 2013 2:23 pm

Hôm nay sao bướm bay nhiều thế
bướm vàng bướm trắng bướm đỏ tươi
Má fấn môi son toét miêng cười
õng ẹo ra vô trông mà ngốt
Làm ai fải thốt...ối giời ơi
haluong
haluong

Bài gửi by Sponsored content